Thông tin ban đầu, vào khoảng 20h ngày 29/9, trên quốc lộ 2, thuộc địa bàn thị trấn Việt Vinh, huyện Bắc Quang (tỉnh Hà Giang) đã xảy ra vụ tai nạn giao thông nghiêm trọng.
![Hà Giang: Hai xe máy tông ô tô, 3 người tử vong, 3 người nguy kịch - Ảnh 1. Hà Giang: Hai xe máy tông ô tô, 3 người tử vong, 3 người nguy kịch - Ảnh 1.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2023/9/29/1-2-1696003052832932069882.jpg)
Hiện trường vụ tai nạn khiến 3 người tử vong, 3 người bị thương.
Cụ thể, xe máy mang BKS 23D1-343.XX (chưa xác định người điều khiển) chở theo 2 người ngồi sau đâm trực diện vào xe máy BKS 23G1-152.XX (chưa xác định người điều khiển) chở theo 2 người.
Cú va chạm mạnh khiến 2 người tử vong tại chỗ, 1 người tử vong khi đang cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa huyện Bắc Quang; 3 người bị thương đang cấp cứu tại bệnh viện.
Thông tin các nạn nhân gồm: T.V.P (SN 2000, trú tại huyện Xín Mần) tử vong tại chỗ; N.V.B (SN 2010, trú tại huyện Bắc Quang) tử vong tại chỗ; M.V.K (trú tại Bắc Quang) bị thương; L.V.T (SN 2009, trú tại huyện Bắc Quang) tử vong khi đang cấp cứu tại bệnh viện; S.V.S. (trú tại huyện Xín Mần) bị thương; V.V.T. (trú tại huyện Xín Mần) bị thương.
Ngay sau vụ tai nạn, Công an huyện Bắc Quang có mặt khám nghiệm hiện trường và điều tra, làm rõ nguyên nhân.
Báo Giao thông sẽ tiếp tục cập nhật thông tin.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận