Vào lúc 6h30 ngày 12/10, tại Km 88+200 QL70, thuộc thôn 1, xã Động Quan, huyện Lục Yên đã xảy ra vụ TNGT làm một người tử vong.
Lúc này, xe ô tô tải BKS 21H-015.XX, do Vũ Văn D (SN 1987, thường trú tại thôn Tát Diệu, xã Khánh Hòa) điều khiển, đi theo hướng huyện Lục Yên đi Yên Bái đã va chạm với xe máy BKS 21CA-008.XX do Mai Văn Đ (SN 2008. ở tại thôn Bản Chang, xã Trúc Lâu) điều khiển, đi theo hướng ngược lại.
![Một thanh niên đi xe máy tử vong do va chạm với ôtô đầu kéo ở Yên Bái - Ảnh 1. Một thanh niên đi xe máy tử vong do va chạm với ôtô đầu kéo ở Yên Bái - Ảnh 1.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2023/10/12/z477689785213685b14d032763b1bf79206f375bb1c31f-1-1697100163392551164533.jpg)
Hiện trường vụ tai nạn khiến một thiếu niên tử vong tại chỗ.
Vụ tai nạn đã làm Mai Văn Đ bị thương nặng và được các lượng lực chức năng đưa đi cấp cứu tại Trung tâm Y tế huyện Lục Yên. Tuy nhiên, do chấn thương nặng, Mai Văn D đã tử vong.
Hiện, vụ việc đang được Công an huyện Lục Yên điều tra làm rõ theo quy định pháp luật.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận