![]() |
Xe tải chở khoảng 10 tấn thép lao xuống ruộng, do tài xế bị ong đốt. Ảnh: Hải Đường |
Khoảng 11h trưa 12/4, tài xế xe tải Trần Quang Vinh (SN 1977, ngụ TP.Cao Lãnh, tỉnh Đồng Tháp) điều khiển ô tô tải mang BKS 66C-027.66 lưu thông trên tuyến tránh QL1, từ hướng TP.HCM - Cần Thơ.
Khi đến địa bàn phường 6, TP.Tân An bất ngờ chạy sang làn đường ngược chiều đâm gãy trụ điện, sau đó lao xuống ruộng lúa bên đường, lật nghiêng. Đầu xe tải bị bể nát, cắm sâu dưới ruộng, hơn 10 tấn thép trên xe đổ dồn về phía cabin. Rất may là tai nạn xảy ra vào buổi trưa, đường vắng nên khi xe của anh Vinh lao sang đường không vướng phương tiện lưu thông ngược chiều, không xảy ra tai nạn nghiêm trọng.
Theo tài xế Vinh, khi đang điều khiển xe thì bất ngờ có một con ong bay vào cổ áo sau đó rơi xuống và đốt vào bụng. Bị đau bất ngờ nên tài xế này không giữ được tay lái, xe lao sang đường ngược chiều rồi bay xuống ruộng.
Nhận được tin báo, lực lượng CSGT TP.Tân An có mặt hiện trường điều tiết giao thông, làm việc với tài xế làm rõ nguyên nhân vụ việc.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận