![](https://baogiaothong.mediacdn.vn/upload/images/2019-2/article_img/2019-04-02/55458236-349770172335398-6460310079441731584-n-1554192111-width957height623.jpg)
Trước đó, sáng 27/3, Đoàn kiểm tra liên ngành của Ban ATGT tỉnh Kon Tum kiểm tra lái xe khách sử dụng chất ma túy tại Bến xe khách liên nội tỉnh. Qua 2 mẫu nước tiểu của lái xe B.V.H thuộc HTX P.T trong buổi sáng cùng ngày được test nhanh đều cho kết quả dương tính với chất morphin.
Tuy nhiên, theo trình bày của lái xe B.V.H trước đó anh có một số uống thuốc điều trị cảm cúm chứ anh không sử dụng ma túy. Với lý do đó, Đoàn kiểm tra liên ngành đã hẹn tài xế 3 ngày sau đến test lại. Bởi với một số loại thuốc cảm khi uống sẽ báo dương tính với ma túy, nhưng sau 3 ngày sẽ hết, còn đối với người sử dụng ma túy phải ít nhất 12 đến 15 ngày chất ma túy trong người mới được tiêu tan.
Như vậy, sau 3 ngày ngừng uống thuốc và tiến hành kiểm tra lại đối với lái xe B.V.H đã cho kết quả âm tính với chất ma túy. Với kết quả này, Đoàn kiểm tra liên ngành đã làm thủ tục trả lại giấy phép lái xe đã tạm giữ trước đó cho lái xe B.V.H.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận