Chiếc Innova 7 chỗ sau khi va chạm bị lật ngửa bên vệ đường |
Sáng 5/1, Ban ATGT tỉnh Thanh Hóa cho biết, Công an Tx Bỉm Sơn đã có báo cáo chính thức vụ TNGT đường sắt xảy ra chiều ngày 4/1.
Theo đó, vào lúc 17h32 phút ngày 4/1, tại Km 135+900 đường sắt Bắc Sơn, Tx Bỉm Sơn (Thanh Hóa), tàu SE6, đầu kéo SE902 do anh Nguyễn Hữu Diệp (thường trú tại đầu máy Hà Nội) điều khiển lưu thông theo hướng Bắc - Nam bất ngờ va chạm với ô tô hiệu Innova mang BKS: 36A-341.32 do Thiều Quang Tiến (SN 1982, ngụ tại xã Thiệu Vận, huyện Thiệu Hoá, Thanh Hóa) điều khiển vượt qua đường dân sinh.
Thời điểm xảy ra sự việc, trên xe ô tô còn có anh Lê Hữu Thanh (SN 1984), Lê Đức Tháp (SN 1976) đều thường trú tại huyện Thiệu Hoá.
Cú va chạm mạnh đã khiến ô tô bay và lật ngửa xuống ven đường. Lê Hữu Thanh và Lê Đức Tháp bị thương nặng phải đưa đi bệnh viện đa khoa tỉnh Thanh Hóa cấp cứu. Lái xe chỉ bị xây xước nhẹ.
Công an Tx Bỉm Sơn bước đầu xác định nguyên nhân là do tài xế ô tô đi qua lối dân sinh tự mở thiếu chú ý quan sát. Hiện Ban ATGT tỉnh Thanh Hóa đang chỉ đạo các cơ quan liên quan điều tra, làm rõ sự việc.
Truyền hình giao thông:
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận