![]() |
Nam thanh niên chạy xe máy đâm vào đuôi xe thư báo té bất tỉnh phải đưa vào bệnh viện cấp cứu. Ảnh: Hải Đường |
Khoảng 10h trưa nay (30/5) nam thanh niên tên Phong (37 tuổi, ngụ Nghệ An) điều khiển mô tô mang BKS 93F5-0255 lưu thông trên QL1, từ hướng TP.HCM về trung tâm TP.Tân An, Long An.
Khi đến đoạn QL1 thuộc khu phố Thanh Xuân, phường 5, TP.Tân An, cùng lúc ô tô tải mang BKS 29KT-005.93 chở thư báo từ trong khu dân cư phường 5 chạy ra QL1. Do chạy quá nhanh và thiếu quan sát, anh Phong để xe đâm thẳng vào phần hông phía sau xe tải.
Cú đâm mạnh làm anh Phong ngã xuống đường, chấn thương phần đầu, bất tỉnh tại chỗ được người dân xung quanh chở đi bệnh viện Long An cấp cứu. Tại hiện trường chiếc mô tô phần đầu bị bể nát, bánh xe sau biến dạng, còn ô tô tải bị móp phần hông.
Một người dân ngồi uống cà phê gần hiện trường cho biết, khi đó chiếc mô tô chạy làn đường ô tô, còn chiếc xe thư báo băng ngang đường nên anh Phong tránh không kịp đâm vào dẫn đến tai nạn.
Nhận được tin báo, lực lượng CSGT tỉnh phối hợp công an TP.Tân An có mặt hiện trường ghi nhận vụ việc và điều tiết giao thông.
Vụ việc đang được cơ quan công an điều tra làm rõ nguyên nhân.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận