Chiều 28/9, Công an thị xã Phú Mỹ (Bà Rịa - Vũng Tàu) đang phối hợp với đơn vị chức năng điều tra vụ tai nạn giao thông khiến một người tử vong vừa xảy ra trên QL51.
![Va chạm với xe đầu kéo, công nhân nhà máy thép tử vong tại chỗ - Ảnh 1. Va chạm với xe đầu kéo, công nhân nhà máy thép tử vong tại chỗ - Ảnh 1.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2023/9/28/3b6b1ee118de9360ebac891d7911713b-16958828386572016320587.jpeg)
Hiện trường vụ tai nạn khiến người đàn ông 60 tuổi tử vong.
Theo thông tin ban đầu, vào sáng cùng ngày, xe đầu kéo biển số 50D-634.89 do anh Danh Giàu (42 tuổi, quê tỉnh Sóc Trăng) điều khiển đang lưu thông trên QL51 hướng từ Đồng Nai đi Bà Rịa - Vũng Tàu.
Khi xe gần đến khu vực ngã ba cảng Cái Mép - Thị Vải (thị xã Phú Mỹ) bất ngờ va chạm với xe máy do ông Đặng Văn V điều khiển lưu thông cùng chiều.
![Va chạm với xe đầu kéo, công nhân nhà máy thép tử vong tại chỗ - Ảnh 2. Va chạm với xe đầu kéo, công nhân nhà máy thép tử vong tại chỗ - Ảnh 2.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2023/9/28/4c59d60cdf6992dc948aa36a28d4ccc0-169588283867728846279.jpeg)
Xe máy đổ ra đường khiến nạn nhân ngã trúng bánh xe đầu kéo.
Nhận tin báo, Đội tuần tra giao thông, Phòng CSGT Công an tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đã phối hợp với Công an thị xã Phú Mỹ đến hiện trường điều tiết giao thông, điều tra nguyên nhân vụ tai nạn.
Ông V đang là công nhân trong nhà máy thép ở KCN Phú Mỹ. Thời điểm gặp nạn ông V đang trên đường đi làm.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận