![](https://baogiaothong.mediacdn.vn/upload/images/2020-3/article_img/2020-07-06/untitled-1-1594009998-width640height440.jpg)
Ngày 6/7, lãnh đạo Công an huyện Quế Phong, tỉnh Nghệ An xác nhận: Ông Lữ Văn Tiến (SN 1976, trú thôn 3, xã Tiền Phong, huyện Quế Phong), đang giữ chức Trưởng phòng TN&MT huyện Quế Phong, chính là người cầm lái ô tô bán tải trong vụ tai nạn ngày 4/7 trên QL48 làm 1 người phụ nữ tử vong.
Cũng trong sáng 6/7, ông Tiến không đến cơ quan làm việc. Ông Bùi Văn Hiền - Phó Chủ tịch UBND huyện Quế Phong cho biết: Hôm nay, anh Tiến điện thoại báo cáo xin nghỉ 1 ngày vì công việc gia đình. Còn về vụ tai nạn, ông Hiền nói rằng: Huyện vẫn đang chờ kết quả điều tra từ phía Công an huyện và Công an tỉnh. Khi có kết luận chúng tôi sẽ có báo cáo chính thức.
![](https://baogiaothong.mediacdn.vn/upload/images/2020-3/article_img/2020-07-06/z1960844164995-10c06d2d7ba842aa0b22ec4eb871a948-1594009959-width1004height565.jpg)
Trước đó, vào khoảng 15h chiều 4/7, tại Km 110+980 QL48 xã Tiền Phong, huyện Quế Phong, Nghệ An xảy ra vụ TNGT nghiêm trọng giữa xe ô tô bán tải BKS 37C-100.26 và 1 xe máy. Hậu quả, chị Lương Thị Hương (SN 1991, trú xã Tiền Phong) tử vong. Đáng nói, sau khi TNGT xảy ra, người dân nhìn thấy 1 người giống với ông Tiến rời hiện trường, sau đó có 1 người phụ nữ nhận mình là người điều khiển chiếc xe bán tải.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận