![](https://baogiaothong.mediacdn.vn/upload/images/2019-2/article_img/2019-06-13/64617549-759434727785324-3501673208497569792-n-1560403442-width1199height700.png)
Đến trưa nay (13/6), giao thông qua khu vực cầu Phú Mỹ hướng từ quận 2 sang quận 7 (TP.HCM) vẫn ùn ứ do ảnh hưởng vụ tai nạn liên hoàn xảy ra giữa 3 phương tiện vào lúc rạng sáng.
Vào khoảng 5h45’ sáng 13/6, xe container mang BKS: 79C-018.09 lưu thông trên cầu Phú Mỹ theo hướng từ quận 2 sang quận 7 (TP.HCM). Khi đang đổ dốc cầu Phú Mỹ chiếc xe bất ngờ đâm thẳng vào đuôi xe tải mang BKS: 51C-930.48 chạy cùng chiều phía trước khiến chiếc xe này tiếp tục lao về phía trước tông vào đuôi xe ô tô 4 chỗ mang biển số nước ngoài.
Tại hiện trường, chiếc xe container dính chặt vào đuôi xe tải và cả 3 phương tiện đều nằm trên làn ô tô của cầu Phú Mỹ. Vụ tai nạn xảy ra vào giờ cao điểm khiến giao thông trên cầu Phú Mỹ ùn tắc nghiêm trọng các phương tiện xếp hàng kéo dài nhiều km.
![](https://baogiaothong.mediacdn.vn/upload/images/2019-2/article_img/2019-06-13/img-3056-1560403976-width1366height697.jpg)
Nhận được tin báo, lực lượng chức năng sở tại đã có mặt tiến hành lập biên bản xử lý hiện trường vụ tai nạn, đồng thời phân luồng điều tiết giao thông. Đến hơn 10h sáng cùng ngày mặc dù hiện trường vụ tai nạn đã được giải tỏa nhưng tình trạng ùn xe trên cầu Phú Mỹ vẫn còn tiếp diễn.
Nguyên nhân vụ tai nạn tiếp tục được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận