Theo thông tin ban đầu, khoảng 6h11 ngày 28/3, bà Bùi Thị M (SN 1967), trú tại xã Vĩnh Đồng, huyện Kim Bôi đi xe đạp di chuyển theo hướng từ TP Hòa Bình đi huyện Kim Bôi để đem dưa chuột xuống chợ bán.
![Hòa Bình: Tài xế ngủ gật gây tai nạn, một người đi xe đạp tử vong tại chỗ- Ảnh 1. Hòa Bình: Tài xế ngủ gật gây tai nạn, một người đi xe đạp tử vong tại chỗ- Ảnh 1.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2024/3/28/anh-duoc-tao-boi-tamnguyenbaogiaothong-luc-4754475428614-171161246866876539422.png)
Hiện trường vụ tai nạn.
Khi đến Km21 đường 12B thuộc địa phận xóm Sống, xã Vĩnh Đồng, huyện Kim Bôi (Hòa Bình) đã bị ô tô BKS 29H-765.xx do anh Nguyễn Hữu C (SN 1995, trú tại Thanh Hóa) điều khiển, tông phải.
Hậu quả, cú va chạm khiến bà M tử vong tại chỗ.
Nguyên nhân ban đầu xác định, do tài xế ô tô buồn ngủ nên đã ngủ gật trong quá trình điều khiển xe, dẫn đến vụ tai nạn giao thông.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận