![](https://baogiaothong.mediacdn.vn/upload/images/2019-3/article_img/2019-09-28/70976766-433306714205437-7376311223677091840-n-2-1569631693-width1004height565.jpg)
Sáng 28/9, Đội CSGT số 6 (Phòng CSGT, Công an Tp Hà Nội) đang bảo vệ hiện trường, hướng dẫn phương tiện lưu thông trên tuyến đường vành đai 3 trên cao sau vụ tai nạn xe tải đâm đuôi xe ô tô môi trường khiến một tài xế bị thương.
Thông tin ban đầu, vụ TNGT xảy ra vào khoảng 6h40 sáng cùng ngày trên đường vành đai 3 trên cao, đoạn qua địa bàn quận Nam Từ Liêm hướng về cầu Mai Dịch (Hà Nội). Cụ thể, vào thời điểm trên, xe ô tô môi trường mang BKS 29C-922.23 lưu thông trên đường vành đai 3 trên cao hướng quận Thanh Xuân đi quận Cầu Giấy, tới đây thì bị ô tô tải mang BKS 15C-233.19 đâm mạnh từ phía sau.
![](https://baogiaothong.mediacdn.vn/upload/images/2019-3/article_img/2019-09-28/71577591-538787470213195-8883684954609811456-n-1569631808-width2016height980.jpg)
Sau cú tông mạnh, phần đầu chiếc xe tải cắm sâu vào đuôi xe môi trường, xe tải bị bẹp rúm phần đầu, tài xế xe tải 15C-233.19 bị thương, được mọi người đưa đi bệnh viện cấp cứu.
Được biết, ô tô môi trường mang BKS 29C-922.23 của Công ty CP Môi trường đô thị Gia Lâm (Hà Nội). Còn xe tải 15C-233.19 của chủ phương tiện có tên là Đỗ Văn Cường (địa chỉ Mỹ Đức, An Lão, Hảỉ Phòng).
Hiện vụ việc đang được Đội CSGT số 6 phối hợp với Công an quận Nam Từ Liêm thụ lý giải quyết.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận