Nạn nhân là ông Lê Văn Hùng (SN 1964, xã Vạn Trạch, huyện Bố Trạch, Quảng Bình), công chức địa chính - nông nghiệp - xây dựng và môi trường UBND xã Hưng Trạch.
Theo thông tin ban đầu, khoảng 15h chiều 24/9, ông Lê Văn Hùng cùng lãnh đạo xã Hưng Trạch đi kiểm tra tình hình công tác quản lý đất đai trên địa bàn xã. Hoàn tất công việc, ông Hùng đi xe máy để trở về nhà.
![Cán bộ địa chính tử vong trên đường về nhà - Ảnh 1. Cán bộ địa chính tử vong trên đường về nhà - Ảnh 1.](https://baogiaothong.mediacdn.vn/603483875699699712/2023/9/25/dia-chinh-1695615045232563630736.jpg)
Người thân, đồng nghiệp đến chia buồn với gia đình nạn nhân.
Khi đi đến tỉnh lộ 561, đoạn qua xã Vạn Trạch, xe máy ông Hùng va chạm với xe máy đang chạy theo chiều ngược lại. Vụ tai nạn khiến ông Hùng ngã xuống đường tử vong tại chỗ.
Nhận được tin báo, lực lượng chức năng huyện Bố Trạch đã nhanh chóng có mặt, khám nghiệm hiện trường, điều tra nguyên nhân vụ tai nạn.
Được biết, ông Lê Văn Hùng vừa mới được luân chuyển từ xã Vạn Trạch lên xã Hưng Trạch nhận nhiệm vụ từ ngày 1/4/2023.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận