Vào khoảng 13h30 ngày 25/7, tại Km 138+250, Quốc lộ 26 (thuộc địa phận xã Hòa Đông, huyện Krông Pắk, tỉnh Đắk Lắk) xảy ra vụ TNGT giữa xe khách và một bé trai băng qua đường khiến nạn nhân bị thương nặng được đưa đi cấp cứu.
Hiện trường vụ tai nạn.
Theo thông tin ban đầu, vào thời điểm trên xe khách BKS: 47B-007.01 (thuộc nhà xe Bê Hà chuyên chạy tuyến Đắk Lắk - Phú Yên) do tài xế Huỳnh Ngọc Nguyên (SN 1975, ngụ TP Buôn Ma Thuột) điều khiển lưu thông trên Quốc lộ 26 theo hướng Khánh Hòa – Đắk Lắk.
Khi xe chạy qua địa điểm trên bất ngờ va chạm với bé trai Ph.B.M. (10 tuổi, ngụ xã Hòa Đông, huyện Krông Pắk) băng ngang qua đường.
Cú va chạm khiến cháu M. bị tông mạnh, nằm bất động tại phần bánh trước của xe. Hậu quả, nạn nhân bị thương nặng được đưa đi cấp cứu tại Bệnh viện Đa khoa vùng Tây Nguyên.
Nguyên nhân vụ tai nạn đang được cơ quan chức năng điều tra, làm rõ.
Bình luận bài viết (0)
Gửi bình luận